Lực trùm forum

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Lực trùm forum

Sống là cháy hết mình - Future in your hand

Cuộc sống

Admin
    Admin
    Adminstrator
    Adminstrator

Cuộc sống Empty Cuộc sống

Bài gửi  Admin Sun Mar 08, 2009 3:42 pm

uhm mọi người thường hỏi sống để yêu hay sống để được yêu?
    Không biết các bạn có từng thắc mắc như vậy không? Lực cũng đã có lúc Lực từng thắc mắc như vậy. Thắc mắc rất nhiều, tình yêu là gì nhỉ? Tình yêu chỉ là một thứ tình cảm xuất phát tự nhiên trong bản thân mình, không thể cưỡng ép cũng không thể cố gắng để đòi hỏi một người phải yêu mình, phải có tình cảm với mình vì đó là tình cảm tự nhiên của họ.
    Mọi người, rất nhiều người muốn mình sống để được yêu, Lực cũng đã từng như vậy. Nhưng giờ Lực nghĩ sống để yêu, cuộc sống như vậy có phải sẽ tốt đẹp hơn rất nhiều không? nếu ai cũng để lòng ích kỉ bản thân, cũng mong chờ người khác đem tình cảm đến cho mình, mong được yêu mà không tự tìm kiếm tình yêu trong chính bản thân mình, không đem tình cảm của mình giành cho người khác, liệu thế giới này có tình yêu?

uh Anh, sống để yêu, anh dành tình cảm của anh cho em.
    uh Em, sống để yêu, em dành tình cảm của em cho anh.
    uh Chúng ta, sống để yêu, chúng ta dành tình cảm cho nhau.
    Như vậy có phải cuộc sống sẽ tốt đẹp hơn biết bao nhiêu.

Sống để dành tình cảm cho người khác, để mang tình yêu của mình đến với mọi người, mong những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với mọi người và mọi người cũng vậy có lẽ cuộc sống sẽ rất tuyệt vời.
    Đã bao giờ bạn tự hỏi mình như vậy? Thay vì chờ đợi người ta dành tình cảm cho mình, thay vì chờ đợi mọi người quan tâm đến mình, chúng ta hãy tự chủ động dành tình cảm cho mọi người, quan tâm đến mọi người mà không mưu cầu mọi người sẽ đáp lại, chắc chắn vào một ngày đẹp trời những gì tốt đẹp nhất, những điều bạn mong mỏi có được tình cảm của người ta, được người ta quan tâm đến bạn sẽ đến rất gần bên bạn và chắc chắn lúc đó bạn sẽ cảm thấy rất hạnh phúc.

Hôm nay: Mon May 13, 2024 2:54 pm